ปัจจุบันนี้เรียกได้ว่ามีเทคโนโลยีด้านความงามใหม่ๆ มาให้สาวๆ รวมไปถึงผู้ที่ชอบดูแลตัวเองให้ได้อัพเดทกันอยู่ตลอด ซึ่งหนึ่งในนั้นที่ได้รับความสนใจเป็นอย่างมากก็คือ Ultraformer III ที่เป็นเครื่องมือทางความงามที่ได้รับความนิยมสูง และเป็นเครื่องที่ช่วยยกกระชับ ลดริ้วรอย กระตุ้นคอลลาเจน โดยมีราคาจับต้องได้มากกว่าการทำ Ulthera และเห็นผลมากกว่าทำ HIFU แน่นอนว่า Ultraformer III สามารถปรับรูปหน้าได้อย่างเห็นผล จึงทำให้สถานเสริมความงามต่างๆ ได้นำ Ultraformer III มาให้บริการมากมาย ได้ยินแบบนี้แล้ว วันนี้ KTC จึงขอมาเจาะลึกให้ผู้ที่สนใจได้ทราบข้อมูลแบบเพิ่มเติมกันว่า Ultraformer III คืออะไร ดีจริงไหม ต่างจาก HIFU อย่างไร และทำแล้วต้องดูแลอย่างไรมาฝากกัน
Ultraformer III คืออะไร
Ultraformer III (อัลตร้าฟอร์มเมอร์ ทรี) เป็นนวัตกรรมที่ผสมผสานประสิทธิภาพของเทคโนโลยีชั้นนำเข้าด้วยกัน เพื่อผลลัพธ์ในการยกกระชับผิว ลดเลือนริ้วรอย แก้ปัญหาร่องลึกบนใบหน้า สลายไขมันใต้ชั้นผิว พร้อมกับการกระตุ้นคอลลาเจน ซึ่งหลักการทำงานของ Ultraformer III คือการส่งคลื่นอัลตร้าซาวนด์ ที่มีความถี่และความเข้มข้นสูงยิงลงลึกถึงผิวชั้น SMAS (Superficial Musculo Aponeurotic System) ที่เป็นชั้นผิวหนังชั้นเดียวกับการผ่าตัดศัลยกรรมเพื่อดึงหน้าให้ตึงและดูกระชับ ทำให้แก้ไขปัญหาดังกล่าวได้อย่างตรงจุด Ultraformer III จึงเป็นเทคโนโลยีที่ช่วยยกกระชับบริเวณผิวหย่อนคล้อยให้ดูตึงขึ้น ช่วยปรับรูปหน้า กรอบหน้าให้ดู V-shape พร้อมทั้งลดริ้วรอยตื้นๆ ได้ด้วยเช่นกัน
Ultraformer III ดีไหม
อย่างที่กล่าวไปข้างต้นว่า Ultraformer III คือนวัตกรรมที่ส่งคลื่นเข้มข้นไปยังผิวชั้น SMAS จึงช่วยยกกระชับกรอบหน้าได้อย่างเห็นผล นอกจากนี้ Ultraformer III ยังเป็นวิธีที่เหมาะกับผู้ที่มีริ้วรอยไม่มาก เพราะสามารถเก็บริ้วรอยตื้นๆ ได้ดี มีความปลอดภัยสูง และยังสามารถทำร่วมกับการรักษาอย่างอื่นๆ ได้ เพื่อให้ผลลัพธ์ดียิ่งขึ้น นอกจากนี้ ข้อดีของ Ultraformer III คือมีความปลอดภัยสูง ไม่ต้องเสียเวลาพักฟื้น เพราะเป็นหัตถการที่ไม่ทิ้งรอยใดๆ สามารถแต่งหน้าหลังทำเสร็จได้เลย รวมไปถึงสามารถทำร่วมกับหัตถการอื่นๆ ที่ใช้วิธีการฉีดได้
Ultraformer III ที่ไหนดี
ไม่ว่าจะเป็น Ultraformer III หรือหัตถการใดๆ ผู้ที่จะเข้ารับบริการจะต้องเลือกคลินิกที่ได้มาตรฐาน และได้รับการรับรองจากกระทรวงสาธารณสุข ก่อนเข้ารับบริการ Ultraformer III จะต้องได้รับการประเมินจากแพทย์ที่มีประสบการณ์ เพื่อให้แก้ไขปัญหาได้ตรงจุด และตรงกับความต้องการ
Ultraformer III เป็นเครื่องยกกระชับผิว ให้ผลนาน 5-6 เดือน
Ultraformer III กับ HIFU ต่างกันยังไง
Ultraformer III เป็นเครื่องยกกระชับที่ดีที่สุดรองจาก Ulthera เนื่องจากเป็นระบบ Macro-Focus ที่ผ่านการรับรองมาตรฐานจากยุโรป รอบพลังงานไวที่สุดเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ทำให้เจ็บน้อยลง ระหว่างที่ยิงพลังงานจะคงที่ทำให้ใช้พลังงานได้อย่างสูงสุด ในขณะเดียวกัน เครื่องทำ HIFU ทั่วไปพลังงานจะไม่คงที่ จุดโฟกัสเล็ก ทำให้ Ultraformer III มีผลลัพธ์ที่ดีกว่า HIFU ทั่วไปถึง 5 เท่า ทั้งนี้ เพื่อให้เข้าใจง่ายขึ้น เราขอสรุปประสิทธิภาพของ HIFU ทั่วไปและ Ultraformer III ตามตารางด้านล่างนี้
HIFU ทั่วไป |
Ultraformer III |
ให้พลังงานขนาดเล็ก 0.3-0.5 มม. และไม่คงที่ |
ให้พลังงานแบบเข้มข้น Macro-Focus ขนาด 0.5-1 มม. |
ให้พลังงานขนาดเล็ก จึงต้องยิงซ้ำในจุดเดียวกัน |
ให้พลังงานคงที่ ยิงเป็นเส้น เพื่อช่วยยกกระชับผิวตามแนวที่ต้องการ |
ไม่สามารถลงลึกถึงชั้น SMAS และผลลัพธ์อยู่ได้ 2-4 เดือน |
ลงลึกถึงชั้น SMAS อยู่ได้นาน 5-6 เดือน |
หลังทำอาจมีอาการบวมแดงเล็กน้อยได้ เนื่องจากพลังงานไม่เสถียร |
หลังทำไม่บวมแดง สามารถทาครีม หรือแต่งหน้าได้ทันที |
อาจไม่เห็นผลลัพธ์ทันทีหลังทำ โดยระยะเวลาของผลลัพธ์อาจเห็นใน 2-3 เดือน และอาจไม่เห็นผลเลย |
เห็นผลลัพธ์ทันทีหลังทำ 10%-20% และเห็นผลลัพธ์เต็มที่ภายใน 1-2 เดือน และผลลัพธ์อยู่ได้นาน 5-6 เดือน |
Ultraformer III ทำกี่ช็อตถึงจะเห็นผล และอยู่ได้นานไหม
จำนวนช็อตของการทำ Ultraformer lll แต่ละคนจะไม่เท่ากัน เพราะขึ้นอยู่กับปัญหาและสภาพผิวของแต่ละคน ฉะนั้น ผู้เข้ารับบริการจำเป็นต้องปรึกษากับหมอให้ช่วยประเมินก่อนทำ เพื่อให้แก้ไขปัญหาอย่างตรงจุด ทั้งนี้ การทำ Ultraformer III จะเห็นการเปลี่ยนแปลงทันทีหลังทำประมาณ 10%-20% โดยผิวหน้าจะดูยกกระชับมากขึ้น และจะค่อยๆ เห็นผลลัพธ์เต็มที่ภายใน 1-2 เดือนขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคน และผลลัพธ์อยู่ได้นาน 5-6 เดือน
Ultraformer III ราคาเท่าไหร่ แพงไหม
ค่าบริการ Ultraformer III จะแตกต่างกันไปในแต่ละที่ ทั้งนี้ ราคาจะขึ้นอยู่กับจำนวนช็อตที่ผู้รับบริการเลือกทำ ซึ่งแน่นอนว่า Ultraformer III เป็นหัตถการที่ได้รับความนิยม ด้วยราคาที่เข้าถึงได้มากกว่าการทำ Ulthera แต่ผลลัพธ์และประสิทธิภาพก็รองลงมาด้วยเช่นกัน
รอยแดงหลังทำ Ultraformer III สามารถหายได้เองภายใน 1-2 ชั่วโมง
การเตรียมตัวก่อนทำ Ultraformer III
ก่อนทำ Ultraformer III ไม่ได้มีขั้นตอนเตรียมตัวที่ยุ่งยาก เพียงแค่ควรพักผ่อนให้เพียงพอ งดสูบบุหรี่ และงดดื่มแอลกอฮอล์ ก็จะเป็นผลดีต่อการช่วยสร้างคอลลาเจนใหม่ของเซลล์ผิว ทั้งนี้ ผู้เข้ารับบริการ ควรแจ้งประวัติการฉีดหน้าและทำศัลยกรรม ประวัติการแพ้ยา ยาที่กินเป็นประจำ โรคประจำตัว และภาวะการตั้งครรภ์กับคุณหมอก่อนทำ Ultraformer III ทุกครั้ง เพื่อลดความเสี่ยงจากภาวะแทรกซ้อน พร้อมทั้งควรบอกผลลัพธ์ที่ต้องการให้คุณหมอทราบ เพื่อให้ได้ผลลัพธ์ตรงจุด
ส่วนขั้นตอนการทำ Ultraformer III นั้น จะเริ่มต้นด้วยการพบแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ เพื่อประเมินสภาพผิว จุดที่ต้องการแก้ไข และจำนวนช็อตที่ต้องทำ จากนั้นจึงทำความสะอาดใบหน้าและแปะยาชาก่อนทำนั่นเอง
การดูแลหลังทำ Ultraformer III
การทำ Ultraformer III เป็นการกระตุ้นใต้ผิวด้วยคลื่นอัลตร้าซาวด์ความเข้มข้นสูง จึงไม่มีผลข้างเคียงที่เป็นอันตราย จะมีเพียงความรู้สึกอุ่นๆ ปวดๆ ใต้ผิวขณะทำ ทำให้อาจจะมีรอยแดงบ้างหลังทำ แต่จะหายไปเองภายใน 1-2 ชั่วโมง ทำให้สามารถแต่งหน้า ทาครีม หรือกลับไปทำงานได้ทันที โดยไม่ต้องพักฟื้น ทั้งนี้ ผู้เข้ารับบริการสามารถดูแลผิวได้ตามปกติ พร้อมควรทาครีมกันแดดที่มี SPF50 ขึ้นไป เพื่อป้องกันผิวจากแสงแดด หลีกเลี่ยงการออกแดดจัด หรือทำกิจกรรมกลางแจ้ง 1-2 สัปดาห์ เพื่อให้ผิวได้รับการฟื้นฟูอย่างเต็มที่ ไม่ควรนวดหรือถูใบหน้าแรงๆ ไม่ควรสูบบุหรี่ และดื่มแอลกอฮอล์ทุกชนิด เพราะจะไปทำลายคอลลาเจนที่ถูกสร้างขึ้นมาใหม่ แต่หากผู้เข้ารับบริการมีอาการตึงผิว ปวดบริเวณที่ยิง Ultraformer III ก็สามารถทานยาแก้ปวดเพื่อบรรเทาอาการได้
สรุปได้ว่า Ultraformer III นั้นโดดเด่นในเรื่องการยกกระชับผิว ปรับหน้าเรียว เก็บกรอบหน้า แก้ปัญหาผิวหย่อนคล้อย ลดริ้วรอยตื้นๆ และช่วยกระตุ้นการสร้างคอลลาเจน ทั้งยังสามารถทำร่วมกับการรักษาอย่างอื่นๆ ได้เพื่อให้ผลลัพธ์ดียิ่งขึ้น นี่จึงเป็นนวัตกรรมทางความงามที่ทำให้คุณต้องประทับใจกับผลลัพธ์อย่างแน่นอน พิเศษสำหรับผู้ที่สนใจเข้ารับบริการ Ultraformer III เพียงชำระด้วยบัตรเครดิต KTC รับโปรโมชั่น ผ่อนชำระ 0% นานสูงสุด 6 เดือน ที่ AURA BANGKOK CLINIC
ขอบคุณข้อมูลจาก aurabangkokclinic.com/blog/what-is-ultraformer-iii-face-lifting
alt text : โปรโมชั่น KTC
พิเศษ ผ่อนชำระ 0% นานสูงสุด 6 เดือน พร้อมรับเครดิตเงินคืนไม่จำกัด ณ AURA BANGKOK CLINIC
สิทธิประโยชน์ที่ 1: โปรแกรมฉีดโบท็อก 2 บริเวณ + แฟต 60cc ราคาพิเศษ 14,990 บาท
(ราคาปกติ 19,000 บาท) โบท็อกเลือกบริเวณ ได้แก่ กราม ลิฟต์หน้า ริ้วรอย ย้ำฟรี!
หมายเหตุ: ไม่จำกัดสิทธิ์ในการซื้อ สามารถหารกับเพื่อนได้ แบ่งใช้ได้หลายครั้ง
ระยะเวลาโปรโมชั่น: 1 มิ.ย. 67 – 30 ก.ย. 67
สิทธิประโยชน์ที่ 2: ผ่อนชำระ 0% นานสูงสุด 6 เดือน* พร้อมลงทะเบียนรับเครดิตเงินคืนไม่จำกัดตลอดรายการ
ยอดผ่อนชำระ / เซลส์สลิป |
รับเครดิตเงินคืน |
10,000 – 29,999 บาท |
220 บาท |
30,000 – 54,999 บาท |
800 บาท |
55,000 – 79,999 บาท |
1,500 บาท |
80,000 – 149,999 บาท |
2,300 บาท |
150,000 บาทขึ้นไป |
5,200 บาท |
*เงื่อนไขและระยะเวลาผ่อนชำระเป็นไปตามที่ผู้ให้บริการกำหนด
ระยะเวลาโปรโมชั่น: 1 มิ.ย. 67 – 30 ก.ย. 67
ดูรายละเอียดโปรโมชั่น AURA BANGKOK CLINIC กับบัตรเครดิต KTC เพิ่มเติมคลิกที่นี่
สนใจโปรโมชั่นดีๆ แบบนี้ แต่ยังไม่มีบัตร สามารถกดสมัครบัตรเครดิต KTC ผ่านช่องทางออนไลน์ได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่มีค่าแรกเข้าและธรรมเนียมรายปี คุ้มค่าทุกการใช้จ่ายกับคะแนน KTC FOREVER ที่ไม่จำกัดยอดสะสมคะแนนสูงสุด และคะแนนไม่มีวันหมดอายุ สามารถใช้แลกรับส่วนลด หรือเครดิตเงินคืนได้ตามโปรโมชั่นที่กำหนด
ใช้จ่าย คุ้มค่า นึกถึงบัตรเครดิต KTC